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TANGAZIO KWA UMMA

KUFUTWA KWA LESENI YA KUFANYA BIASHARA YA KIBENKI YA MBINGA
COMMUNITY BANK NA KUWEKWA CHINI YA UFILISI

Kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha 56(1)(g). 56(2) (a). (b) na (d),
58(2)(i), 11(3)(j), 61({1) na 41(a) cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha
ya mwaka 2006, Benki Kuu ya Tanzania imeamud kuifunga Mbinga
Community Bank Plc; kusitisha shughuli zake zote za kibenki; kufuta leseni
yake ya biashara ya kibenki; kuiweka chini ya ufilisi; na kuiteua Bodi ya
Bima ya Amana (Deposit Insurance Board) kama mfilisi kuanzia tarehe 12
Mei, 2017.

Uamuzi huu umechukuliwa baada ya Benki Kuu ya Tanzania kuijiridhisha
kuwa Mbinga Community Bank Plc ina upungutfu mkubwa wa migji na
ukwasi kinyume na matakwa ya Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya
mwaka 2006 na kanuni zake. Upungufu huu wa mtaji na ukwasi
unahatarisha usalama wa sekta ya fedha, na kwamba kuendelea kwake
kutoa huduma za kibenki kunahatarisha usalama wa amana za wateja.

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea
kulinda maslahi ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta

ustahimilivu katika sekta ya fedha.

BENKI KUU YA TANZANIA
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