
 

 
 

 

 
BODI YA BIMA YA AMANA 

 

KATIKA SHAURI LA FBME BANK LTD (CHINI YA UFILISI) 

NA 

KATIKA SHAURI LA SHERIA YA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA, 2006 (THE 

BANKING AND FINANCIAL INSTITUTIONS ACT, 2006) 

 

TAARIFA KWA WENYE AMANA 

 
TAARIFA inatolewa kwa wenye amana wa iliyokuwa FBME BANK LTD kwamba, 

FBME BANK LTD imewekwa chini ya ufilisi na Benki Kuu ya Tanzania kuanzia 

tarehe 8 Mei, 2017 chini ya mamlaka iliyopewa na kifungu cha 61 (1) na 41 (a) 

cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha, 2006 (The Banking and Financial 

Institutions Act, 2006) Benki Kuu imeiteua Bodi ya Bima ya Amana (Deposit 

Insurance Board –DIB) taasisi iliyoanzishwa chini ya kifungu cha 37 (1) cha 

Sheria tajwa kuwa Mfilisi wa benki hiyo. 

 

Kutokana na uteuzi huo, wenye amana wote wa FBME BANK LTD (Depositors) 

wanajulishwa  kwamba, kwa hivi sasa Mfilisi wa benki hiyo(Deposit Insurance 

Board – DIB) anafanya uhakiki wa mali na madeni ya Benki hiyo na baada ya 

hapo atawajulisha wenye amana (depositors) taratibu zitakazotumika 

kuwafidia amana zao kwa mujibu wa Sheria. 

 

Maulizo yote yaelekezwe kwa Mkurugenzi wa Bodi ya Bima ya Amana (DIB) 

kwa kutumia anuani  iliyotajwa hapo chini;  

 

 

Mkurugenzi 

Bodi ya Bima ya Amana 

Jengo la Makao Makuu ya Benki Kuu ya Tanzania 

2 Mtaa wa Mirambo 

Ghorofa ya 7, Mnara wa Kaskazini 

11884 DAR ES SALAAM 

 

Email: DIB-INFO@bot.go.tz  

TEL: +255 22 223 5390 

Fax: +255 22 223 4200 

 

 

IMETOLEWA TAREHE 12 MEI, 2017 


