
 

 
 

 

BODI YA BIMA YA AMANA 

 

KATIKA SHAURI LA FBME BANK LTD (CHINI YA UFILISI) 

NA 

KATIKA SHAURI LA SHERIA YA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA, 2006 (THE 

BANKING AND FINANCIAL INSTITUTIONS ACT, 2006) 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 
TAARIFA inatolewa kwa umma kwamba FBME BANK LTD imewekwa chini ya ufilisi na 

Benki Kuu ya Tanzania kuanzia tarehe 8 Mei, 2017.  Kwa mamlaka iliyopewa chini ya 

kifungu cha 61 (1) na 41 (a) cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha, 2006 (The 

Banking and Financial Institutions Act, 2006) Benki Kuu ya Tanzania imeiteua Bodi ya 

Bima ya Amana (Deposit Insurance Board –DIB) taasisi iliyoanzishwa chini ya kifungu 

cha 37 (1) cha Sheria tajwa kuwa Mfilisi wa Benki hiyo. 

 

Kufuatia uteuzi huo, Mfilisi wa FBME BANK LTD, Bodi ya Bima ya Amana (DIB), inatoa 

taarifa kwa wadai na wadaiwa wote wa benki hiyo kama ifuatavyo; 

 

(a) Wadaiwa wote wa FBME Bank Ltd na mtu yoyote anayeshikilia mali ya Benki hiyo 

ikiwa ni pamoja na kumbukumbu au nyaraka na vifaa vyovyote vya ofisi 

anataarifiwa kwamba alipe madeni hayo, arudishe kumbukumbu/nyaraka na 

mali za benki hiyo kwa Mfilisi (DIB) kupitia anuani iliyotajwa hapo chini kabla ya siku 

ya Jumatatu tarehe 12 Juni, 2017.  Wale watakaokaidi taarifa hii watachukuliwa 

kwamba wanashikilia mali hizo kinyume cha sheria kuanzia siku ya Jumatatu 

tarehe 12 Juni, 2017. 

 

(b) Vile vile, wadai wote ambao sio wenye amana (Depositors) wa FBME Bank (chini 

ya ufilisi) wanataarifiwa kuleta madai yao yakiwa na uthibitisho kamili kwa Mfilisi 

kwa kutumia anuani iliyotolewa hapo chini kabla ya siku ya Jumatatu tarehe 12 

Juni, 2017. 

 

 

Mkurugenzi 

Bodi ya Bima ya Amana 

Jengo la Makao Makuu ya Benki Kuu ya Tanzania 

2 Mtaa wa Mirambo 

Ghorofa ya 7, Mnara wa Kaskazini 

11884 DAR ES SALAAM 

 

Email: DIB-INFO@bot.go.tz  

TEL: +255 22 223 5390 

Fax: +255 22 223 4200 

 

IMETOLEWA TAREHE 12 MEI, 2017 


