
 
TANGAZO KWA UMMA 

 

BENKI YA TWIGA KUANZA KUTOA HUDUMA NOVEMBA 8, 2016 

 

Kwa mamlaka iliyopewa kisheria kupitia kifungu namba 58(2) (a) na (b) cha Sheria ya 

Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, Benki Kuu inapenda kuutarifu umma 

kwamba zoezi la tathmini ya hali ya kifedha ya Twiga Bancorp Ltd (Twiga) limekamilika; 

kwa mantiki hiyo, Twiga itaanza kutoa baadhi ya huduma za kibenki kwa umma kuanzia 

Jumanne tarehe 8 Novemba 2016. Huduma hizo ni pamoja na ukusanyaji wa marejesho ya 

mikopo ya wateja. Meneja Msimamizi wa benki hiyo atawajulisha wateja huduma 

zitakazotolewa na taratibu za kuzingatia.  

 

Benki Kuu ipo katika mchakato wa kupitia na kuchambua njia mbadala za kutatua tatizo la 

mtaji linaloikabili benki ya Twiga. Njia inayopewa kipaumbele ni kutafuta mtaji kutoka 

kwa wawekezaji wapya, mchakato utakaowahitaji kuchambua hali halisi ya taarifa za 

hesabu za Twiga (due diligence). Zoezi hili linatarajiwa kuchukua takribani wiki tatu na 

litakapokamilika, Benki Kuu itaingia makubaliano na wawekezaji wapya kuhakikisha 

wanaingiza mtaji unaohitajika haraka iwezekanavyo ili shughuli za kawaida za kibenki 

ziweze kuendelea. 

 

Benki ya Twiga itaendelea kuwa chini ya usimamizi wa Benki Kuu hadi hapo utaratibu wa 

kuwamilikisha wawekezaji wapya utakapokamilika.  

 

Benki Kuu ya Tanzania ilitangaza kuiweka Twiga Bancorp Ltd chini ya usimamizi wake 

kuanzia tarehe 28 Oktoba 2016 kutokana na upungufu mkubwa wa mtaji unaoikabili. 

  

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea kulinda maslahi ya 

wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta ustahimilivu katika sekta ya fedha.  

 

BENKI KUU YA TANZANIA 

6 Novemba 2016 

 

 

 


