
 
 

TANGAZO KWA UMMA 

 

 

BENKI KUU YA TANZANIA YACHUKUA USIMAMIZI WA BENKI YA TWIGA 

 

Kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha sheria namba 56(1)(g)(i) na 

56(2) (a)-(d) cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, 

Benki Kuu ya Tanzania imeamua kuchukua usimamizi wa benki ya Twiga 

(Twiga Bancorp Limited) kuanzia tarehe 28 Oktoba 2016.  

 

Uamuzi huu umechukuliwa baada ya kubaini kuwa benki ya Twiga ina 

upungufu mkubwa wa mtaji kinyume na matakwa ya sheria ya Mabenki na 

Taasisi za Fedha ya mwaka 2006 na kanuni zake. Upungufu huu wa mtaji 

unahatarisha usalama wa sekta ya fedha na pia kuendelea kutoa huduma 

za kibenki kwa benki ya Twiga kutahatarisha usalama wa amana za wateja 

wake. 

 

Kutokana na uamuzi huo, Benki Kuu ya Tanzania imeisimamisha Bodi ya 

Wakurugenzi na uongozi wa benki ya Twiga na imemteua Meneja 

Msimamizi ambaye atakuwa na jukumu la kusimamia shughuli za benki ya 

Twiga kwa kipindi ambacho itakuwa chini ya usimamizi wa Benki Kuu. Pia, 

umma unaarifiwa kuwa katika kipindi kinachokadiriwa kufikia wiki moja 

kuanzia siku ya taarifa hii, shughuli za utoaji wa huduma za kibenki za benki 

ya Twiga zitasimama ili kutoa nafasi kwa ajili ya kupanga taratibu za 

uendeshaji wa benki hiyo.  

 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea 

kulinda maslahi ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta 

ustahimilivu katika sekta ya fedha.  
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