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Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), Professa Benno Ndulu (pichani), ameshinda tuzo ya 

‘Gavana Bora wa Afrika kwa mwaka 2015.  

Tuzo hiyo inayojulikana kama ‘Central Bank Governor of the Year’ ilitolewa na taasisi ya Africa 

Investor (Ai) jijini New York, Marekani hivi karibuni katika mkutano wake wa nane 

uliohudhuriwa na zaidi watu 250 maarufu katika biashara, serikali, maendeleo, sekta ya fedha na 

wakuu wa nchi tano za Afrika. 

Prof. Ndulu aliibuka kidedea kwa kuwashinda magavana wa benki kuu 10 zingine za Afrika za 

Afrika Kusini, Uganda, Botswana, Sierra Leone, Rwanda, Nigeria, Namibia, Misri na gavana wa 

Benki Kuu ya nchi za Afrika ya Kati inahudumia nchi sita za Cameroon, Jamhuri ya Afrika ya 

Kati, Chad, Guinea ya Ikweta, Gabon na Jamhuri ya Congo. 

Ai ni taasisi inayoongoza ya uwekezaji na mawasiliano barani Afrika ambayo inawaleta pamoja 

wawekezaji kutoka mataifa mbalimbali duniani wenye vitega uchumi vyao barani Afrika. 

Vigezo viliyotumika kumpata gavana bora wa mwaka wa Afrika ni umahiri katika eneo la kazi 

na kuonesha jinsi umahiri huo ulivyonufaisha sekta ya uwekezaji katika nchi husika na mchango 



wa magavana katika kuendeleza mazingira wezeshi kwa wawekezaji wa ndani na kikanda (sub-

region). 

Vingine ni mchango wa magavana katika kukuza uchumi na maendeleo endelevu ya nchi zao na 

nafasi zao katika kukuza mtazamo wa Afrika kama kituo bora cha kupokea vitega uchumi. 

Katika taarifa yake ya ushindi, Ai ilimpongeza Gavana Ndulu kwa ushindi katika kipengele 

hicho cha Gavana Bora wa mwaka barani Afrika. 

“Mafanikio yako bila shaka yataendelea kutoa hamasa na kivutio kwa viongozi wakuu wa 

serikali na sekta ya biashara wanaofanya juhudi za kuikuza taswira ya sekta ya uwekezaji barani 

Afrika,” ilisema sehemu ya taarifa hiyo ya Ai. 

Hii ni mara ya pili kwa Profesa Ndulu kushinda tuzo ya kimataifa tangu alipoteuliwa kuwa 

Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania mwaka 2008. Mwaka 2009, jarida maarufu la Emerging 

Markets linalochapishwa jijini London, Uingereza, lilimtangaza Profesa Ndulu kuwa ‘Gavana 

Bora wa Bara la Afrika kwa mwaka huo. Jarida hilo hutambua mafanikio yanayofanywa na 

watendaji wakuu wa benki kuu na mawaziri wa fedha na kuwapa tuzo wakati wa mikutano ya 

Benki Kuu ya Dunia (WB) na Shirika la Fedha la Kimataifa (IMF) inayofanyika kila mwaka.  
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