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TAARIFA KWA UMMA

Pamoja na taarifa iliyotolewa na Benki Kuu ya Tanzania mnamo tarehe 20 Julai
2014, kuhusiana na Benki ya FBME, Benki Kuu inapenda kuujulisha umma kuwa
Benki Kuu ya Cyprus mnamo tarehe 18 Julai 2014, kupitia notisi yake kwa umma
iliyotolewa siku hiyo hiyo, ilichukua jukumu la menejimenti ya uendeshaji  wa
shughuli za tawi la benki ya FBME lillopo Cyprus. Hii ni kutokana na taasisi ya
Financial Crimes Enforcement Network (FINCEN) ya Marekani kutoa Notisi

iliyoihusisha benki ya FBME na uhalifu wa kutakasa fedha haramu.

Kutokana na uvamuzi huo wa Benki Kuu ya Cyprus kuchukua jukumu la
menejimenti ya uendeshaji  wa shughuli za tawi la benki ya FBME lililopo Cyprus
na athari zinazoweza kujitokeza katika mfumo wa kibenki hapa nchini, Umma
unataarifwa kuwa Benki Kuu ya Tanzania, kwa mujibu wa kifungu namba
56(1)(g)(ii) cha Sheria ya Mabenki na Vyombo vya Fedha ya mwaka 2006,
imechukua jukumu la menejimenti ya uendeshaji wa benki ya FBME Tanzania
kuanzia tarehe 24 Julai 2014.

Umma unataarifiwa pia kuwa wakati wote benki ya FBME Tanzania
itakapokuwa chini ya uendeshaqji wa Benki Kuu shughuli zake za kibenki
zitaendelea kama kawaida. Benki Kuu ya Tanzania inaendelea kuchukua hatua

stahiki kuhakikisha usalama wa amana za wateja kadri ya matakwa ya sheria.
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