
 

 

TAARIFA KWA UMMA 

Benki Kuu inapenda kuutahadharisha umma kuwa katika siku za karibuni kumekuwepo na mtandao wa 

matapeli  unaotumia  TOVUTI ifuatayo http://www.jakayafoundation.wapka.mobi/index.html. 

Mtandao huo unajidai kuwa  ni Taasisi ya Fedha ijulikanayo kwa jina la Jakaya foundation  ambayo 

inamilikiwa na Benki Kuu  chini ya utawala wa bodi kuu ya mikopo inayotolewa na serikali kupitia 

sekretariat ya Utumishi wa umma ofisi ya Rais. 

Matapeli hao wanaeleza kwamba Taasisi hiyo inatoa mikopo ndani ya masaa 24 kwa Mtanzania yeyote 

mwenye umri  kuanzia miaka 18 endapo atajiunga kwa kulipa ada ya shilingi 37,000/=. 

BENKI KUU INAUARIFU UMMA  KUWA  HAIITAMBUI NA WALA HAIHUSIANI KWA NAMNA YOYOTE ILE 

NA TAASISI INAYOELEZWA KWENYE TOVUTI HIYO.  

Kwa taarifa hii, Benki Kuu inatoa tahadhari kwa Wananchi  kutojihusisha na Taasisi hiyo ya  kitapeli kwa 

ajili ya kupata huduma za mikopo kama ambavyo inadai. 

IMETOLEWA NA IDARA YA UHUSIANO NA ITIFAKI 

 BENKI KUU YA TANZANIA 

DAR ES SALAAM. 
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