
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

BoT yapongeza ugawaji misaada Gongo la Mboto 

BENKI Kuu ya Tanzania (BoT) imeipongeza serikali ya mkoa wa Dar es Salaam kwa kuweka 
utaratibu mzuri wa kupokea na kugawa misaada inayotolewa kwa ajili ya waathirika wa mabomu 
yaliyolipuka katika Kambi ya Jeshi ya Gongo la Mboto jijini Dar es Salaam. 

Naibu Gavana (Utawala na Udhibiti wa Ndani), Bw. Juma Reli, alitoa pongezi hizo Alhamisi 
wakati akitoa mkono wa pole kwa Kaimu Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Bw. Leonidas 
Gama, katika ofisi inayoshughulikia maafa hayo iliyoko Ukonga-Mombasa, jijini Dar es Salaam. 

Alisema mahali penye maafa, wahalifu hupenda kutumia mwanya huo kujinufaisha na hivyo 
kuwakatisha tamaa watu wanaotoa misaada kwa ajili ya waathirika. 

“Kuweka kumbukumbu za mahesabu vizuri, kuwa na ghala la kupokea misaada hiyo na 
kuruhusu wananchi kukagua mchakato mzima wa kupokea na kutoa misaada kwa walengwa  ni 
hatua muhimu na chachu ya kuwavuta watu na taasisi zingine kuendelea kutoa misaada yao,” 
alisema. 

                                    

                                   Naibu Gavana (Utawala na Udhibiti wa Ndani),, Bw. Juma Reli (kushoto),  
                                   akimkabidhi hundi ya sh. milioni 10 Kaimu Mkuu  wa Mkoa wa Dar es Salaam,  
                                   Bw. Leonidas Gama, kwa ajili ya waathirika wa mabomu Gongo la Mboto.   
                                  Wanaoshuhudia ni  Kaimu Mkurugenzi wa Utumishi na Utawala, Bw. Richard  
                                      Wambali, na  Afisa Mwandamizi  wa Benki Kuu,Bi. Resty Nkya. 
                                                  Picha zote na Epimakus Mikuza (Aprili 14, 2011) 
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Naibu Gavana alikabidhi hundi ya sh. milioni 10 kuchangia maafa hayo ya Februari 16, 2011 
yaliyosababisha vifo vya zaidi ya watu 25, majeruhi wengi na uharibifu mkubwa wa nyumba na 
mali, zikiwemo nyumba 70 zilizobomolewa kabisa. 

“Kwa niaba ya Gavana (Prof. Benno Ndulu), tumekuja kuwasilisha mchango wetu kufuatia 
maafa haya makubwa. Sisi kama taasisi ya umma tumeguswa tukaona tuchangie kuwafariji 
wenzetu,” alisema Bw. Reli aliyefuatana na Kaimu Mkurugenzi wa Utumishi na Utawala wa 
BoT, Bw. Richard Wambali. 

Kwa niaba ya Mkoa wa Dar es Salaam, Bw. Gama, ambaye pia ni Mkuu wa Wilaya ya Ilala, 
aliishukuru Benki Kuu kwa kuamua kushirikiana na jamii na akamuomba Naibu Gavana afikishe 
salamu za Mkoa kwa Gavana na wafanyakazi wote wa Benki Kuu. 

“Mchango wenu tunauthamini sana; na mchango huu utawafikia walengwa,” alisema Bw. Gama 
na kuongeza kuwa, “tumejenga mfumo mzuri wa kusimamia misaada hii kuhakikisha inafika 
kwa walengwa.” 

Alisema kila mlengwa akipewa kifaa chochote anatia saini katika daftari maalum la watu 
wanaopokea misaada ambalo liko wazi kwa kila mwananchi kulikagua na kujihakikishia kuwa 
msaada wake umewafikia walengwa. 

“Mtu yeyote na wakati wowote ana nafasi ya kuona mwenendo mzima wa misaada…Misaada 
yenu tunaisimamia sana ili malengo yenu (kwa walengwa) yatimie,” alisema.  

Aidha, Kaimu Mkuu wa Mkoa huyo alieleza hatua mbalimbali zilizochukuliwa na zinazoendelea 
kuchukuliwa na serikali kuwasaidia waathirika. Hatua hizo ni panoja na kuwazika waliokufa, 
matibabu, huduma za chakula na malazi, kujenga nyumba mpya na kuzikarabati zingine. 

Baada ya hafla ya kukabidhi msaada, Naibu Gavana na ujumbe wake walitembelea na kujionea 
wenyewe baadhi ya nyumba zilizobomolewa na milipuko ya mabomu. Aidha, walifika katika 
shule ya sekondari ya Pugu ambako mkoa unatumia vyumba vinne vya madarasa kutunzia 
misaada mbalimbali inayotolewa kwa ajili ya tukio hilo la kusikitisha. 

Mabomu yalilipuka katika ghala ya Kambi ya Jeshi la Wananchi ya Gongo la Mboto usiku wa 
Februari 16, 2011 na kusababisha maafa makubwa. Mpaka sasa waathirika wengi wa mabomu 
hayo wanaendelea kupatiwa misaada na serikali katika maeneo wanayoishi, huku wengine 
wakiwa bado wanaishi kwenye mahema. 
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Picha za juu: Maafisa wa Benki Kuu ya Tanzania wakiangalia nyumba Mama Abdul wa eneo la Malka kata ya Ukonga  
iliyopigwa na bomu. Wakazi wake wote walinusurika.  

 

      
Naibu Gavana akiwa eneo la 
 Mwembe Madafu akiangalia mabaki ya vyombo vya nyumba iliyobomolewa na bomu na kuua watu watano –mama na  
watoto wake wakati wakikimbia kutafuta usalama. Wenye nyumba walisalimika kwa kuwa walikwishakimbia mapema.  
Kulia: Naibu Gavana akizungumza kabla ya kukabidhi hundi kwa Kaimu Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam.  

 

                
Kushoto: Kaimu Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Bw. Leonidas Gama, akizungumza baada ya kupokea cheki kutoka kwa Naibu  
Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania, Bw. Juma Reli. Kulia: Bw. Herick Foya, afisa utumishi wa Manispaa ya Ilala, anayesimamia ghala la 
misaada kwa waathirika lilipo katika Shule ya Sekondari ya Pugu, akimwongoza Naibu Gavana na Kaimu Mkurugenzi wa Utumishi na Utawala 
kuangalia misaada hiyo. Bw. Foya alisema wanajitahidi kugawa misaada hiyo kwa walengwa ili waweze kuyaacha madarasa manne na ofisi 
mbili za shule hiyo wanazozitumia. Alisema hivi sasa wanafunzi wa Kidato cha Tano wameanza kuripoti na hivyo kufanya madarasa hayo 
yahitajike. Bw. Foya alisema, waathirika wanapatiwa misaada mbalimbali kwa ajili ya kujikimu, lakini wanalalamikia ukosefu wa nishati. 
“Tatizo lao wanasema chakula mmetupa, tutapikia nini? Wanahitaji mkaa, gesi na pesa ili wayaendeshe maisha yao vizuri. Aidha, alisema 
wanalazimika kuwapa maturubai madogo yanayotolewa na UNHCR badala ya yale ya serikali – kama yanavyoonekana kwa mbali kutokana na 
maeneo ambayo waathirika hao wanakaa kuwa finyu.  
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Moja ya vyumba vya kutunzia misaada ya chakula.  

Imetolewa na Idara ya Uhusiano na Itifaki 
Aprili 14, 2011 
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