
  

  

 

 

 

 

 

BENKI KUU YA TANZANIA 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

TOLEO JIPYA LA NOTI 

 

SHILINGI ELFU MBILI (2,000) 

 

Mojawapo ya majukumu makubwa ya Benki Kuu ya Tanzania ni kutoa noti na sarafu 

za taifa la Tanzania. 

 

Benki Kuu ya Tanzania mwaka huu wa 2009 imetoa noti za shilingi 2000 zenye saini 

tofauti na zile ambazo zimekuwepo katika mzunguko.  Gavana wa Benki Kuu ya 

Tanzania ameridhia utoaji wa noti hizi ili kukidhi mahitaji ya noti hizo katika 

mzunguko.  Noti hizo mpya, zina tofauti moja tu na zile ambazo zimeendelea 

kuzunguka sasa, nayo ni saini zilizopo katika noti hizo.  Saini zilizomo katika noti 

hizi mpya ni zile za Waziri wa Fedha na Uchumi; Mhe. Mustafa Mkulo (Mbunge), na 

Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania; Prof. Benno J. Ndulu; ambao kwa sasa, wapo 

madarakani. 

 

Noti hizo bado zina rangi tawala ya kahawia.  Aidha zina michoro inayoonesha 

mandhari ya Kitanzania ya kiuchumi, kiutamaduni, pamoja na urithi wetu na 

mazingira, kama ifuatavyo: 

 

Mbele ya noti, bado kuna picha tawala inayoonesha utajiri wetu wa kuwa na 

mojawapo ya wanyama pori wakubwa; yaani Simba; alama ya kificho ya Twiga; 

ambayo bado ipo kama ilivyo katika noti nyingine zinazozunguka sasa. 
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Nyuma ya noti, bado kuna picha tawala inayoonesha picha ya Ngome Kongwe 

iliyopo Forodhani, katika Jiji la Zanzibar; picha ya kinyago cha kuchonga na alama ya 

usalama inayobadilika rangi ikigeuzwa geuzwa. 

 

Wananchi wanashauriwa kuwa hakuna haja ya kubadilisha noti za sasa za TZS 2000 

kwa noti hizi mpya, kwani thamani ni ileile, na hizi zinazozunguka sasa hazijafutwa 

katika mzunguko wa pesa. 

 

Ni matumaini ya Benki Kuu ya Tanzania kuwa wananchi wataendelea kuwa makini 

kuchunguza na kutambua alama zilizopo katika noti zetu zote ili kuepuka kulaghaiwa 

na wahalifu.  

 

(Imesainiwa) 
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