
 

 
 
 

TAARIFA KWA UMMA /VYOMBO VYA HABARI 
 

UBINAFSISHAJI WA BENKI YA WATU WA ZANZIBAR (PBZ) 
 
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar inaendelea na 
mchakato wa kuibinafsisha Benki ya Watu wa 
Zanzibar(PBZ) na inakusudia kuuza asilimia sitini (60%) ya 
hisa zake kwa muwekezaji kupitia mchakato wa 
mnada-umma (public bidding process). 
 
PBZ ni  benki inayoongoza kwa Zanzibar na mwezi 
Desemba 2005 ilikuwa na amana zenye thamani ya  
Shilingi  60.5 bilioni. 
 
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar inawakaribisha 
wawekezaji watakaoongeza mtaji, wenye uwezo na 
uzoefu na wakiwa na ari na sera za ubunifu kwa ajili ya 
kuendesha benki. Ubinafsishaji wa benki unategemewa 
kuleta mageuzi na mabadiliko ya uchumi wa Zanzibar 
kutoka kuwa uchumi wa msingi wa kutumia sana  
fedha “cash based”  economy na kuwa uchumi wa 
msingi wa kutumia huduma za kibenki “bank based 
economy” na hivyo kuwezesha utoaji wa huduma za 
kibenki za kisasa zaidi. Huduma za kibenki sio tu 
zitaimarishwa kwa kutumia vifaa vya kisasa, bali pia 



zitakuwa nyingi na nzuri zaidi, hususan utoaji mikopo 
utahuishwa ili kuwezesha utoaji mikopo midogomidogo 
na ya kati kwa umma. 
 
Ili kuhakikisha kuwa malengo haya yanatimia, 
waombaji watarajiwa watapitia mchakato wa awali 
wa kuchujwa ambapo yule aliye bora atachaguliwa 
kwa kuzingatia uwezo wake wa kifedha uzoefu na 
malengo ya Serikali ya kubinafsishwa benki. 
Inategemewa kuwa atakayeshinda (preferred bidder) 
mnada-umma atachaguliwa mwezi Machi 2007 kutoka 
orodha ya  wawekezaji walioomba.  
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